Tìm kiếm
Về điều chỉnh Giấy CNĐKDN đối với di dời Văn phòng
Người đăng tin: Thời Phước Hồ Ngày đăng tin: 22/11/2022 Lượt xem: 1


Câu 4

Công ty thuê tầng 2 của một Tòa nhà để đăng ký làm trụ sở chính. Sau đó, Công ty dời Văn phòng lên tầng 5 của Tòa nhà đó. Công ty có phải làm thủ tục điều chỉnh giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp và giấy chứng nhận đăng ký đầu tư không?

Trả lời

Công ty buộc phải thực hiện thủ tục điều chỉnh Giấy CNĐKDN trước, sau đó điều chỉnh Giấy chứng nhận đăng ký đầu tư.

Theo khoản a Điểm 1 Điều 54 Nghị định 122: Phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng đối với hành vi: “Kinh doanh ở địa điểm mà không thông báo với cơ quan đăng ký kinh doanh nơi doanh nghiệp (trường hợp địa điểm kinh doanh trực thuộc doanh nghiệp) hoặc chi nhánh (trường hợp địa điểm kinh doanh trực thuộc chi nhánh) thực hiện hoạt động kinh doanh”.


TRỤ SỞ:

     Lô A17, đường Trung tâm, Khu công nghệ cao, xã Hòa Liên, huyện Hòa Vang, Đà Nẵng

    0236 3666117           

    dhpiza@danang.gov.vn

   Điện thoại bộ phận Tiếp nhận hồ sơ và Trả kết quả cho công dân, tổ chức: 0236.3666100.

©© Bản quyền của Ban Quản lý Khu công nghệ cao và các khu công nghiệp Đà Nẵng

Giấy phép: Số 05/GP-STTTT do Sở Thông tin và Truyền thông Đà Nẵng cấp ngày 02/01/2020

Trưởng Ban biên tập: Nguyễn Công Tiến, Phó Trưởng ban Ban Quản lý Khu công nghệ cao và các khu công nghiệp Đà Nẵng

Ghi rõ nguồn "Trang thông tin điện tử Khu công nghệ cao và các khu công nghiệp Đà Nẵng" hoặc "www.dhpiza.danang.gov.vn" khi trích dẫn lại thông tin từ Website này.

Chung nhan Tin Nhiem Mang
Đăng nhập